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TAARIFA KWA UMMA 

 MKUTANO WA KUPOKEA MAONI YA WADAU KUHUSU 
MAPENDEKEZO YA MABORESHO YA SHERIA NA BAADHI YA 
KANUNI ZA MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI (LATRA) 
 

Dodoma, 
Tarehe 28 Mei, 2024.    
 
Wizara ya Uchukuzi kwa mujibu wa kifungu cha 45 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti 
Usafiri Ardhini Sura ya 413 inawaalika wadau wote wa usafiri ardhini kuhudhuria 
mkutano wa kupokea maoni kuhusu mapendekezo ya maboresho ya Sheria na baadhi 
ya Kanuni za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA). Mkutano utafanyika tarehe 
5 Juni, 2024 katika Ukumbi wa Mikutano wa Arnaoutouglou uliopo Mnazi mmoja, Dar 
es Salaam kuanzia saa tatu kamili (3:00) asubuhi.  

A. SHERIA 

i) Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini Sura ya 413; 

ii) Sheria ya Leseni Sura ya 317; 

B. KANUNI 

iii) Kanuni za Huduma za Kukodi za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 
Tangazo la Serikali Na. 78 la Mwaka 2020; 

iv) Kanuni za Huduma za Usafiri wa Umma za Leseni Leseni za Usafirishaji 
Tangazo la Serikali Na. 76 la Mwaka 2020; 

v) Kanuni za Vyombo vya Kubeba Mizigo za Leseni za Usafirishaji Tangazo 
la Serikali Na 77 la Mwaka 2020; 

vi) Kanuni za Utaratibu wa Kushughulikia Malalamiko za Mamlaka ya 
Udhibiti Usafiri Ardhini Tangazo la Serikali Na. 26 la Mwaka 2024; na 

vii) Kanuni za Vigezo na Masharti ya Kutoa Huduma zinazodhibitiwa za 
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini Tangazo la Serikali Na. 27 la mwaka 
2024. 

Mapendekezo haya yanapatikana kwenye tovuti ya Mamlaka https://www.latra.go.tz 
sehemu ya Sheria. 

Imetolewa na: 

Prof. Godius Kahyarara 

KATIBU MKUU - UCHUKUZI 

https://www.latra.go.tz/

